வெள்ளரிக்காய் மசாலா செய்முறை

தேவையானவை: வெள்ளரிக்காய் – ஒன்று, சின்ன வெங்காயம் – 5, கடலைப்பருப்பு – ஒரு டீஸ்பூன், தனியா – அரை டீஸ்பூன், பட்டை – ஒரு சிறிய துண்டு, காய்ந்த மிளகாய் – ஒன்று, பூண்டு – 3 பல், வெங்காயம், தக்காளி – தலா ஒன்று, கடுகு, கறிவேப்பிலை – சிறிதளவு,  எண்ணெய் – 2 டீஸ்பூன், உப்பு – தேவையான அளவு.

செய்முறை: வெள்ளரிக்காயைத் தோல் சீவி பெரிய துண்டுகளாக நறுக்கிக் கொள்ளவும். கடாயில் சிறிதளவு எண்ணெய் விட்டு, கடலைப்பருப்பு, தனியா, காய்ந்த மிளகாய், சின்ன வெங்காயம், பூண்டு மற்றும் பட்டை சேர்த்து நன்கு வதக்கி, விழுதாக அரைக்கவும். மீதமுள்ள எண்ணெயைக் கடாயில் விட்டு… கடுகு, கறிவேப்பிலை தாளித்து, நறுக்கிய வெங்காயம் மற்றும் தக்காளி சேர்த்து வதக்கி, அரைத்து வைத்த விழுதை சேர்த்து மேலும் வதக்கி, நறுக்கிய வெள்ளரிக்காயைச் சேர்த்து, தேவையான தண்ணீர் ஊற்றி, 5 நிமிடம் கொதிக்கவிட்டு இறக்கவும். சூடாகப் பரிமாறவும்.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*