டயட்டில் இருப்பவர்களுக்கு கோதுமை மிளகு தோசை

godhumi rava dosa

தேவையான பொருட்கள்: கோதுமை மாவு – 2 கப் ,அரிசி மாவு – 1/2 கப் ,மிளகு – 1 டீஸ்பூன் (பொடி செய்து கொள்ளவும்) ,சீரகம் – 1 டீஸ்பூன் ,வெங்காயம் – 1 ,பச்சை மிளகாய் – 1,கறிவேப்பிலை – சிறிது ,கொத்தமல்லி – சிறிது ,உப்பு – தேவையான அளவு ,எண்ணெய் – தேவையான அளவு

செய்முறை :* வெங்காயம், ப.மிளகாயை பொடியாக நறுக்கி கொள்ளவும்.* முதலில் ஒரு பாத்திரத்தில் கோதுமை மாவு, அரிசி மாவு, சீரகம், பொடி செய்த மிளகு, கறிவேப்பிலை, கொத்தமல்லி, வெங்காயம், பச்சை மிளகாய் மற்றும் தேவையான அளவு உப்பு சேர்த்து, தண்ணீர் ஊற்றி தோசை மாவு பதத்திற்கு கலந்து கொள்ள வேண்டும்.* தோசைக்கல்லை அடுப்பில் வைத்து காய்ந்ததும், கலந்து வைத்துள்ள மாவை எண்ணெய் ஊற்றி தோசைகளாக ஊற்றி எடுக்க வேண்டும்.* இப்போது சூப்பரான கோதுமை மிளகு தோசை ரெடி.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*